โปรแกรมมวย ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2564

โปรแกรมมวย ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2564

0
304

โปรแกรมมวย “ศึกมวยไทย7สี” เข็มทิศช่อง7 วันอาทิตย์ที่ 28 กุมภาพันธ์ 2564

คู่ที่ 1

แดง ยอดบัวงาม ไดมอนด์98 (วิษณุกลการ,บัวแดง ก.กิติพงษ์) 105 มวย จ.สงขลา แชมป์ว่าง รุ่นมินิฟลายเวท ช่อง 7 สี มวยขวาฝีมือครบเครื่องสาดแข้งคว้าคอปล้ำตีแข็งแกร่งยัดๆไส้แรงบู๊ดุดัน
ชนะน็อก4 ลูกนเรศวร น้ำดื่มโชคปรีชา 6 ส.ค.62 ลพน.47.3ก.ก.แทนทั้งคู่
ชนะคะแนน เสาร์ เพชรเกษม 8 ก.ย.62 ช่อง7สี.102.2-.2
ชนะคะแนน มังกรทอง ผลไม้ปลากัดยิม 20 ต.ค.62 ช่อง7สี.105.1-1.1
แพ้คะแนน ดีเซลเล็ก ม.รวมใจเพื่อน 24 พ.ย.62 ช่อง7สี.104.2-.2
ชนะน็อก4 ดีเซลเล็ก ม.รวมใจเพื่อน 29 ธ.ค.62 หมอชิต.104
ชนะคะแนน วัชรพล ช.เพชรนรินทร์ 2 ก.พ.63 หมอชิต.104.2-.2
ชนะคะแนน ภูมิใจไทย ส.ส.ปกรณ์ 19 ก.ค.63 จ.นนทบุรี.106.6
ชนะคะแนน กสิกร นายกเอท่าศาลา 27 ก.ย.63 หมอชิต.104.7ขาด.3 (ชิงแชมป์ช่อง 7 สี)
ชนะคะแนน สิงห์ดำ ยุทธสุราษฏร์ 20 ธ.ค.63 หมอชิต.106

จะชนะ

น้ำเงิน สุดหล่อ อีอดตึกแดง (เพชรเกียรติเพชร,ส.จารุวรรณ) 105 มวย จ.อุบลฯ
มวยขวาสูงยาวเปิดเกมขวางหน้าเสียบแหลมสับศอกบู๊ดุดันปลายแข็งแกร่ง

แพ้น็อก2 แก่นแก้ว ป.จิรกิตต์ 5 พ.ย.62 ลพน.45.4-.1(ชก2 พัก2 นาที)
แพ้คะแนน กสิกร นายกเอท่าศาลา 14 ธ.ค.62 ลพน.43.3ก.ก.
เสมอ จิ๊บจ้อย พีบุญหลาย 11 ม.ค.62 ลพน.100
ชนะคะแนน จิ๊บจ้อย พีบุญหลาย 4 ก.พ.63 ลพน.45.1-.1
ชนะคะแนน เพชรนาเยีย ศิษย์นายกอนงค์ 14 มี.ค.63 ลพน.102 (ชก2 พัก2 นาที)
แพ้คะแนน พระแสงเล็ก ส.โชคมีชัย 16 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.103.7ขาด.3
แพ้คะแนน พระแสงเล็ก ส.โชคมีชัย 4 ต.ค.63 หมอชิต.103.6ขาด.4
ชนะคะแนน กสิกร นายกเอท่าศาลา 13 ธ.ค.63 หมอชิต.(ชูสวน)

คู่ที่ 2

แดง ดาบดำ ปตท.ทองทวี (เพชรสมนึก,ส.ตะกรุดทอง) 122 มวย จ.ร้อยเอ็ด ซ้อมที่ค่ายทีเด็ด99
มวยเข่าเตะต่อยแรงวงในล็อกรัดตีเหนียวแน่นเหลี่ยมเข่าเด้งตีดีเก๋าเกม

ชนะคะแนน ลูกนารายณ์ ส.สละชีพ 18 ม.ค.63 ลพน.118
ชนะคะแนน เพชรศิลา หมูปิ้งอร่อยจุงเบย 1 มี.ค.63 หมอชิต.120 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 20 พิกัด 120 ป.
ชนะคะแนน โรเบิร์ต ส.มงคลการช่าง 26 ก.ค.63 หมอชิต.120 มวยรอบปูนเสือ สายเอ ครั้งที่20
ชนะคะแนน ฉลามเสือ นายกเอท่าศาลา 25 ต.ค.63 หมอชิต.121.3-.3
แพ้คะแนน ปราบพิภพ เอราวัณ 15 พ.ย.63 หมอชิต.121.7-.7
แพ้คะแนน ฉลามเสือ นายกเอท่าศาลา 6 ธ.ค.63 หมอชิต.122.2-1.2 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 20 รอบ 8 คนสุดท้าย

จะแพ้

น้ำเงิน พันสิงห์ คลองสวนพลูรีสอร์ท (เพชรพันสิงห์ อ.ขำอินทร์) มวยแทนธนชาติ พ.พัชรวาท มวย จ.สุรินทร์ ซ้อม เอฟ.เอ.กรุ๊ป. มวยขวาสูงยาวเข่าแหลมแทงเจ็บหมัดต่อยแรงศอกอันตรายปลายมีฮึด
ชนะคะแนน ก้าวกรุง ป.พรพูลยิม 23 มิ.ย.62 ช่อง7สี 108
ชนะน็อก2 ก้องพิภพ ช.โคว้ยู่ฮะอีซุซุ 22 ธ.ค.62 ช่อง7สี.112
ชนะคะแนน ฉมวกทอง เพชรเรืองฤทธิ์ 26 ม.ค.63 หมอชิต.111.8ขาด.2
เสมอ สิงห์สยาม พีบุญหลาย 23 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.114.1ขาด.9
แพ้คะแนน ฟ้าสยาม ศิษย์ไทยแลนด์ 18 ต.ค.63 หมอชิต.121.4-.4มวยแทนมวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 20 รอบ 8 คนสุดท้าย
ชนะคะแนน โรเบิร์ต ผู้กองบัติบางบาล 15 พ.ย.63 หมอชิต.120.4ขาด.6มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 20 รอบ 8 คนสุดท้าย
แพ้คะแนน ฟ้าสยาม ศิษย์ไทยแลนด์ 6 ธ.ค.63 หมอชิต.120.8ขาด.2 มวยรอบปูนเสือ ครั้งที่ 20 รอบ 8 คนสุดท้าย

คู่ที่ 3

แดง สู้ศึก ส.พันนุช (คมแก้ว ศิษย์ป้อมปืน,สท.เมาบางละมุง) 122 มวย จ.ชัยภูมิ ซ้อม ส.พันนุช
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเปิดเกมเตะหนักแรงหลักเหลี่ยมดีกว่า

ชนะคะแนน เพชรเมืองแพร่ พุ่มพันธุ์ม่วง 13 พ.ย.62 จ.ระยอง.121.5-1.5
ชนะคะแนน สี่แคว ที.เอ็น.มวยไทยยิม 6 ธ.ค.62 ลพน.121ต่อ2ป. (สี่แคว โดนนับ8ยกสาม)
แพ้คะแนน จักรดาว วิษณุกลการ 19 ม.ค.63 หมอชิต.121.8-.8
ชนะคะแนน นรินทร์เดช ก.ท่าทราย 9 ก.พ.63 จ.นนทบุรี.119.3-.3
แพ้น็อก2 ซื่อสัตย์ แป๊ะมีนบุรี 27 ก.พ.63 จ.เชียงราย124.6-3.6
ชนะคะแนน เฟส เอราวัณ 30 ส.ค.63 หมอชิต.121.8-.8
แพ้น็อก4 เอกวายุ ม.กรุงเทพธนบุรี 11 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.123.1-2.1

จะชนะ

น้ำเงิน เมืองสยาม ครูต้อมบัวขาว (กิ่งเพชร ศิษย์ต้อมขาว,ศิษย์ไทยแลนด์,ว.สันต์ใต้) 122 มวย จ.ร้อยเอ็ด มวยซ้ายเข่าเปิดเกมล็อกรัดตีเหนียวแน่นบู๊ดุดันศอกซ้ายอันตรายถ้าโดนได้ลุ้นก่อน
ชนะน็อก4 ยอดมีชัย เกียรติจำรูญ 4 ม.ค.62 ลพน.120.4-.4
แพ้คะแนน วุฒิไกร ส.วุฒิไกร 26 ก.ค.63 จ.นนทบุรี.123.4-.4
ชนะคะแนน ธนชาติ ส.จุลเสน 4 ก.ย.63 ลำปาง.123
ชนะคะแนน เมืองลพ ส.สละชีพ 4 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.120.9-.9มวยแทน
แพ้คะแนน วันมีโชค ศิษย์นายกทวีปตะพง 11 พ.ย.63 จ.ระยอง.121.3-.3มวยแทน
ชนะคะแนน ปาฏิหาริย์ ภ.หลักบุญ 20 ธ.ค.63 หมอชิต.121.6-.6

คู่ที่ 4

แดง เพชรภูไท ศิษย์สารวัตรเสือ (ภ.ศรีสุกาญจน์,ศิษย์ดาบกานต์,ส.เฮงเจริญ) 132 มวยเขตประเวศฯ กรุงเทพฯ
สูงยาวฝีมือครบเครื่องขวางหน้าแทงแรงปลายแข็งแกร่งศอกอันตรายกำลังห้าว

ชนะคะแนน เพชร สวรรค์สร้างมัญจา 23 มี.ค.62 ช่อง7สี ป้องกันแชมป์ รุ่นซุปเปอร์แบนตั้มเวท ช่อง7สี 123.8
แพ้คะแนน ดีเซลน้อย ส.ดำเนิน 4 ส.ค.62 จิตรเมืองนนท์.127-3ต่อ2ป.
แพ้คะแนน ขุนศึกน้อย ศิษย์แก้วประพล 26 ก.ย.62 รดน.127.9-3.9
ชนะคะแนน เพชรรุ่ง ศิษย์นายกไก่แปดริ้ว 6 ธ.ค.62 ลพน.123.2-.2
ชนะคะแนน ดีเซลน้อย ส.ดำเนิน 4 ก.พ.63 ลพน.125 ป.
ชนะน็อก3 วรวุฒิ บ่าววียีนส์ 6 มี.ค.63 ลพน.125
ชนะน็อก4 เมสซี่ แป๋งกองปราบ 23 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.127.1-.1
ชนะน็อก3 เพชรรุ่ง ศิษย์นายกไก่แปดริ้ว 20 ก.ย.63 จ.นนทบุรี.126.4-.4 (ชิงแชมป์ว่างรุ่นเฟเธอร์เวท ประเทศไทย)

จะแพ้

ลำน้ำมูลเล็ก อ.อัจฉริยะ (ทีเด็ด99,ต่อมีนบุรี,ศักดิ์ชัยโชติ) 132 มวย จ.บุรีรัมย์
มวยซ้ายจังหวะฝีมือครบเครื่องแข้งซ้ายแรงดักแทงอาวุธหลายหลายมีหมัดเสริมดีรวดเร็วกว่า

ชนะคะแนน ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย 12 ม.ค.61 ลพน.128.2-2.2 ป.
ชนะคะแนน ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย 28 ก.ย.62 ธนกรสเตเดี้ยม.130 (ชิงแชมป์ช่องไทยรัฐ)
แพ้คะแนน เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ 25 ก.ค.63 อ้อมน้อย.133-1
ชนะคะแนน เอ็กซ์ตร้า รองสมัคร อบจ.อุดร 16 ก.ย.63 รดน.135-2
ชนะน็อก3 เขี้ยวพยัคฆ์ จิตรเมืองนนท์ 22 ต.ค.63 รดน.131.9ขาด.1/129.3-.3

ติดตามข้อมูล ข่าวสาร เพิ่มเติม

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง เพจR1Fight

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง Youtube

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here