เข็มทิศ “ศึกมวยมันส์วันศุกร์” ศุกร์ที่ 27 พ.ย.63 เวทีนานาชาติรังสิต

0
153

เข็มทิศ “ศึกมวยมันส์วันศุกร์” ศุกร์ที่ 27 พ.ย.63 เวทีนานาชาติรังสิต
โปรโมเตอร์ “เสี่ยตังค์” ปิยะรัตน์ วชิรรัตนวงศ์ ช่องทรูโฟร์ยูถ่ายทอดสด 18.00-20.00

1.แดง : ธันวาเล็ก ลูกสวน (ลูกมหาธาตุ) 123
ชนะคะแนน จอห์น ครูดามยิมส์ 26 ม.ค.63 รดน.123.9-.9
ชนะคะแนน จอน ครูดามยิมส์ 26 ก.พ.63 รดน.123.3-.3
ชนะคะแนน หนองคาย เอฟ.เอ.กรุ๊ป.25 ก.ย.63 เวทีรังสิต.123.5-.5
จะชนะ
น้ำเงิน : สุรศักดิ์ ครูดามยิมส์ 123

2.แดง : โนบิตะ ซิโนมวยไทยยิม (หยกขาวแสนชัยฯ,บัญชาเมฆ) 113 มวย จ.กาญจนบุรี ซ้อมที่ซิโนมวยไทยยิม จ.ร้อยเอ็ด อดีตแชมป์ WEA เอเชีย
มวยหมัดหนักฝีมือครบเครื่องเปิดเกมเตะต่อยแรงบู๊ดุดันอาวุธหนักแรง
แพ้คะแนน เดชฤทธิ์ ป.เตละกุล 8 มี.ค.63 จ.ขอนแก่น (เดิมพัน20,000บาท พลิกยกสุดท้าย)
ชนะคะแนน เพชรวานร ศิษย์ไทยแลนด์ 2 ต.ค.63 รังสิต.115
ชนะน็อก3 เพชรวานร ศิษย์ไทยแลนด์ 6 พ.ย.63 รังสิต.113.2-.2
จะแพ้
น้ำเงิน : เพชรเดช ว.สังข์ประไพ (ศักดิ์วิเชียร) 113 มวย จ.สุราษฏร์ฯ ซ้อมเพชรยินดี แชมป์มวยไทย WBC รุ่น 105 ป.
มวยฝีมือครบเคื่องดักสาดแข้งปล้ำตีเหนียวแน่นหลักเหลี่ยมดีรวดเร็วกว่า
ชนะคะแนน หนองหานเล็ก เอ็มทีเอ็มอะคาเดมี่ 28 ก.พ.63 ลพน.109.8-.8ต่อ1ป.มวยแทน
ชนะคะแนน แอ๊ดเทวดา ต.สุรัตน์ 31 ก.ค.63 รังสิต.109
ชนะคะแนน สมิงเดช อภิชาติมวยไทย 2 ต.ค.63 รังสิต.112-1ต่อ1ป.

3.แดง : ดอกไม้ป่า ต.สุรัตน์ (ช.มีชัย,ส.ท.วัชรินทร์) 123 “ซ้ายตกขอบ” มวย จ.ชุมพร ซ้อม ต.สุรัตน์
มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องหลักเหลี่ยมดีแข้งซ้ายหนักแรงหลักเหลี่ยมดี
แพ้คะแนน ก้าวมงคล เพชรยินดีอะคาเดมี่ 31 ก.ค.63 รังสิต.123
ชนะคะแนน ขวัญมงคล เสถียรพงษ์มงคลมวย 4 ก.ย.63 รังสิต.122.1ขาด.9
คู่ชก น้องยศ ศิษย์เจ๊กานต์ ถูกไล่ลงยก2 9 ต.ค.63 รังสิต.121/119.2-2
จะแพ้
น้ำเงิน : มาริโอ้ ก.ท่าทราย (อนุรักษ์ ครูต้อมเมืองบัวขาว) 123 มวย จ.ร้อยเอ็ด ซ้อมที่ค่ายหมูปิ้งฯ
มวยจังหวะฝีมือดักเสียบดักแทงปล้ำรัดฟัดตีแข็งแกร่งบู๊ดุดันเก๋าเกมรวดเร็วกว่า
แพ้คะแนน ดอนคิงส์ โยธารักษ์มวยไทย 1 พ.ย.62 ลพน.121
แพ้คะแนน ปานเพชร สจ.เล็กเมืองนนท์ 7 มี.ค.63 ลพน.123.2-1.2
แพ้คะแนน ก้องนภา ต.เจริญขนส่ง 8 ก.ย.63 รังสิต.126 (ครบยกมาริโอ้ ต่อ5-1)

4.(คู่เอก)แดง : หรั่งขาว ว.สังข์ประไพ (เจริญกิตติกร) 132 มวย จ.สงขลา ซ้อมที่ ค่ายเจริญกิตติกร อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา
มวยเข่าหุ่นสูงยาวม้าเทศแทงสูงถึงหัวปล้ำตีเสียบแทงยัดไส้แรง
ชนะคะแนน เดชศักดา ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข 10 มี.ค.60 ลพน.125.6ขาด.4
แพ้น็อก3 เดชศักดา ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข 4 ก.ย.60 รดน.127.6-.6
แพ้คะแนน เดชศักดา ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข 10 ต.ค.61 รดน.128.9-.9
แพ้คะแนน เพชรอู่ทอง อ.ขวัญเมือง 10 ต.ค.62 รดน.132.6-.6
ชนะคะแนน พันธ์พยัคฆ์ ศิษย์เชฟบุญธรรม 22 ม.ค.63 รดน.135.9ขาด.1
ชนะคะแนน สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม 23 ต.ค.63 รังสิต.131.9ขาด.1
จะแพ้
น้ำเงิน : เดชศักดา สจ.โต้งปราจีน (ศิษย์สองพี่น้อง,ผู้กองหยัดสืบอุดมสุข) 132 มวย จ.อุบล
มวยเข่าฝีมือครบเครื่องเตะต่อยนำขวางแทงดีคว้าคอยัดไส้สู้ไอคิวดีกว่า
ชนะคะแนน ยอดกฤษดา ยุทธชลบุรี 29 ม.ค.63 รดน.132-3ป.
ชนะคะแนน ก้องธรณี ส.สมหมาย 14 ส.ค.63 รังสิต.132.3-0.3
แพ้น็อก3 สมิงเดช น.อนุวัฒน์ยิม 18 ก.ย.63 รังสิต.131-1

5.แดง : เต็งหนึ่ง สิงห์ศรราม 111 มวยใต้มาซ้อมที่เพชรยินดี
จะแพ้
น้ำเงิน : บัวขาวเล็ก ลูกคลองตัน 111
แพ้น็อก3 บัลลังก์ทรัพย์ ส.สละชีพ 8 ธ.ค.62 จ.สระบุรี
แพ้คะแนน ราชรถ ร.ร.กระเทียมวิทยา 28 ก.พ.63 ลพน.109มวยแทน
ชนะคะแนน ธนูทอง ช่างนุ่นศรีสะเกษ 11 ก.ย.63 รังสิต.110

6.แดง : แสนชัย ส.ศักรินทร์ 118 มวยแทนโต้งศักดิ์ พญาหนอนยิมส์
ชนะคะแนน ยอดเปาเปียว อโยธยาไฟต์ยิม 28 ก.พ.63 จ.อ่างทอง
ชนะคะแนน ปีใหม่ ก.ขันติวงศ์ 13 มี.ค.63 ลพน.115.8-.8
ชนะคะแนน สดใส ว.อุรชา 9 ก.ค.63 เวทีรังสิต120
ชนะคะแนน เพชรสวนจันทร์ ส.ชัยเจริญ 11 ก.ย.63 รังสิต.116.5-.5มวยแทน
ชนะน็อก3 สายเลือด ส.โสภา 30 ต.ค.63 จ.ลพบุรี.
จะชนะ
น้ำเงิน : ร้อยปอนด์ พยัคฆ์อรุณ (ศิษย์เซียนหยาง) 118 มวย ขุขัน จ.ศรีสะเกษ ซ้อมค่ายศิษย์ยอดธง
ฝีมือครบเครื่องเตะหนักต่อยแรงบู๊ดุดันศอกอันตราย
แพ้น็อก3 โต้งศักดิ์ พญาหนอนยิมส์ 21 ก.พ.63 ลพน.116.4-1.4
ชนะน็อก3 เพชรกาฬสินธุ์ ส.ชัยเจริญ 21 ส.ค.63 รังสิต.117.4-.4
แพ้คะแนน น้ำเพชร ช.แชมป์เปี้ยน 9 พ.ย.63 เทพประสิทธิ์.55

7.แดง : ปานเพชร อ.ปิติศักดิ์ (ศิษย์สั่งปราบ,ท.พราน49) 126ต่อ2ป. ซ้อมที่ศิษย์สั่งปราบ จ.ร้อยเอ็ด
มวยจังหวะฝีมือครบเครื่องดักเตะต่อยแรงเข่าในปล้ำตีแข็งแกร่งอาวุธหลากหลาย
ชนะคะแนน จอห์น ชินไคเย ไทเกอร์มวยไทย 6 ธ.ค.62 จ.อุดร55
ชนะคะแนน เล็บสิงห์ เอราวัณ 25 ม.ค.63 ลพน.125
ชนะคะแนน ดาวมงคล พ.เพชรมากคง 28 ส.ค.63 รังสิต.129.1-.1
จะชนะ
น้ำเงิน : เพชรน้ำยืน น.อนุวัฒน์ยิมส์ (สามเอ อ.สกาวรัตน์,อนุบาล 5G.THAI,เจมส์ศักดิ์) 128 พี่ชายปราบปราม โชติบางแสน
สูงยาวเข่าแหลมขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งศอกแรงเสียบลึกปลายมีฮึด
ชนะน็อก4 หยกดำ อ.วัฒนา 4 มิ.ย.62 จ.อุบลฯ
แพ้คะแนน คมเพชร จิตรเมืองนนท์ 4 ม.ค.62 อ้อมน้อย.128.2-2.2มวยแทน
ชนะคะแนน เค วอริเออร์มวยไทยแค้มพัทยา 16 ต.ค.63 รังสิต.127.7ขาด.3

8.(คู่เอก) แดง : ชาติพยัคฆ์ ช.ห้าพยัคฆ์ (เพชรงาม เกียรติกำพล) 135 มวย จ.ศรีสะเกษ ซ้อม ช.ห้าพยัคฆ์
มวยขวาฝีมือครบเครื่องเตะต่อยแรงวงในเกาะเหนียวแน่นหมัดศอกแรง
ชนะคะแนน มรดกเพชร มวยเด็ด789 25 ก.ค.63 รังสิต.135.5-.5
ชนะคะแนน เด่นนาโพธิ์ ส.ธัญญลักษณ์ 28 ส.ค.63 รังสิต.135.6-.6
แพ้น็อก5 เพชรดำ เพชรยินดีอะคาเดมี่ 16 ต.ค.63 รังสิต.135.1-1.1
จะชนะ
น้ำเงิน : มรดกเพชร มวยเด็ด789 (เพชรยินดีอะคาดีมี่) 135 มวย จ.บุรีรัมย์
มวยฝีมือครบเครืองหลักเหลี่ยมดีอาวุธคล่องไล่แขนแทงยัดไส้แรงศอกคมปลายมีฮึด
แพ้คะแนน เพชรงาม เกียรติกำพล 25 ก.ค.63 รังสิต.135
ชนะคะแนน จอมโหด ช.เกตุวีณา 25 ก.ย.63 เวทีรังสิต.136.3-1.3
ชนะคะแนน ธงสยาม หมวดวิทิศเชียงใหม่ 17 ต.ค.63 แม็กซ์มวยไทย.61.2

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here