โปรแกรมมวย ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2564

โปรแกรมมวย ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2564 ณ เวทีมวยช่อง7 เวลา 14.20 น. จำนวน 4 คู่ โดยทีมงาน R1fight

0
95

โปรแกรมมวย ศึกมวยไทย7สี วันอาทิตย์ที่ 3 ตุลาคม 2564 ณ เวทีมวยช่อง7 เวลา 14.20 น. จำนวน 4 คู่ โดยทีมงาน R1fight

คู่ที่ 1

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 21 สายA
🔴พลังเพชร ช.แชมป์เปี้ยน (รหัสลับ ศิษย์วีระชาติ,ว.อรัญญา) 114 มวย จ.สระแก้ว
ชนะน็อก2 หาญพิชิต อภิชาติมวยไทย จ.สระแก้ว
ชนะน็อก3 เพชรทองคำ ต.หมอศรี พัทยา (ชิงแชมป์ภาคตะวันออก)
ชนะคะแนน เว็ปไซด์ ส.กิจรุ่งโรจน์ 6 ต.ค.63 รังสิต.108.6-.6
ชนะน็อก3 ก้องขุนหาญ ศิษย์ลมหนาว 9 พ.ย.63 พัทยา
แพ้น็อก2 นพคุณ ภารสมบูรณ์ 15 มี.ค.64 รังสิต.114
แพ้น็อก3 พลอยขาว จ.ภัทรียากีฬาสยาม 3 เม.ย.64 ลุมพินี.113.8-.8มวยแทน
จะแพ้
🔵ขุนศึก ส.เตชะพันธุ์ (สุรสีห์มวยไทย) 114 มวย จ.สงขลา
ชนะน็อก2 ราชศักดิ์ เกียรตหมู่5 22 ส.ค.63 หาดใหญ่.50.2-.2
ชนะคะแนน พลายแก้ว ส.ตุมานิล 12 ก.ย.63 หาดใหญ่.51.1
ชนะน็อก3 โพธิแก้ว ศิษย์เพชรเอกเล็ก 9 พ.ย.63 หาดใหญ่.110
ชนะน็อก2 หนึ่งแสน ว.เกียรติศิริ 2 เม.ย.64 หาดใหญ่.112

คู่ที่ 2

มวยรอบปูนเสือครั้งที่ 21 สายA
🔴เดชภาคิน ศิษย์กำนันจีระวัฒน์ (ป.เชิดพงศ์,ลูกเจ้าแม่พวงทอง) 114 มวย จ.สงขลา ซ้อมศิษย์หนุ่มน้อย
มวยฝีมือครบเครื่องเข่าล็อกเหนียวหนึบขวางหน้าแทงแรงบู๊ดุดันปลายมีฮึด
ชนะคะแนน ตุ๊กตาทอง เจนวิทย์ก่อสร้าง 18 มิ.ย.62 ลพน.37.1-.1ก.ก.
ชนะน็อก3 อัครเดช ก้องธรณีมวยไทย 9 ก.ค.62 จ.สงขลา.37
ชนะคะแนน แป๊ะยิ้ม ป.จีรกิต 16 ส.ค.62 จ.สงขลา.37
ชนะคะแนน มาลัยทอง ร.ร.กีฬานครปฐม 29 ก.พ.63 ลพน.41.8
แพ้น็อก2 ปิ่นสยาม ลูกมะขามหวาน 30 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.103.6-.6
ชนะน็อก3 ก้องนภาเล็ก ศิษย์ก้องนภา 22 มี.ค.64 จ.สงขลา.(ชิงแชมป์ภาคใต้ รุ่น 105 ปอนด์)
จะแพ้
🔵เพชรตาปี ร.ร.กีฬาสุราษฏร์ 114 มวย จ.สุราษฏร์ธานี
แพ้คะแนน เพชรจอมไตร ใหญ่เชยซีฟู๊ด 4 ม.ค.62 ลพน.108.8-1.8
ชนะคะแนน เพชรบัวขาว ก.สกุลเชื้อ 23 ก.พ.63 หมอชิต.108.2-.2(สามยก)
ชนะคะแนน ปลาทูทอง ศิษย์พนันเชิง 13 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.112.8-.8
ชนะคะแนน รุ่งฤทธิ์ ส.วิเศษกิจ 30 มี.ค.64 ลพน.114.8-1.8

คู่ที่ 3

🔴พรเสน่ห์ ส.ภูมิภัทร (ส.เทียนโพธิ์) 127 มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมที่ ส.โชคมีชัย แชมป์มวยรอบ ทีโอเอ ปูนกาวดีของฮีโร่
มวยขวาเข่าเปิดเกมสาดแข้งขวางหน้าแทงแหลมตื้อดีปล้ำตีแข็งแกร่ง
ชนะคะแนน เพชรหัวหิน ป.เพชรไข่แก้ว 23 พ.ย.62 ธนกรสเตเดี้ยม.122 ชิงชนะเลิศ มวยรอบ ทีโอเอ ปูนกาวดีของฮีโร่
แพ้คะแนน วันมาวิน พุ่มพันธุ์ม่วง 5 มี.ค.63 รดน.121.9-1.9
แพ้คะแนน ฉัตรพลอย ส.พูลสวัสดิ์ 11 ส.ค.63 ธนกรสเตเดี้ยม.120 ป
ชนะคะแนน เชิงเนินเล็ก ไมอามีคอนโดบางปู 15 ก.ย.63 อ้อมน้อย.125.8-.8ต่อ2ป.
ชนะคะแนน สายฝน รัตนภาณุ 26 ต.ค.63 หาดใหญ่.123
ชนะคะแนน คีรีหลวง ช.ห้าพยัคฆ์ 3 ธ.ค.63 รดน.124.7-.7
แพ้คะแนน ยอดเพชร ภ.เจริญแพทย์ 14 ก.พ.64 จ.นนทบุรี.128-1
ชนะคะแนน เพชรมรกต ศิษย์นายกทวีปตะพง 21 มี.ค.64 หมอชิต.126
จะแพ้
🔵มังกรทอง ศิษย์นายกทวีปตะพง (ไดมอนด์ 98,ศักดิ์บุรีรัมย์) 127 มวย จ.บุรีรัมย์
เจ้าถิ่นสูงยาวเข่าดีเปิดเกมต่อยหมัดสาดแข้งขวางหน้ายัดไส้ฟันศอกล็อกรัดตีดี
แพ้น็อก3 ก้องเกียรติ ท.พราน49 27 ต.ค.62 ช่อง7สี.128.8-.8
แพ้คะแนน อาณัติ ส.เดชะพันธ์ 28 ธ.ค.62 ลพน.129 (ครบยกมังกรทองต่อ4-1)
ชนะน็อก4 อาณัติ ส.เดชะพันธ์ 22 ก.พ.63 ลพน.
แพ้คะแนน ก้องเกียรติ ท.พราน49 30 ส.ค.63 จ.นนทบุรี.129.1-.1/128.3-.3
แพ้คะแนน เพชรอัศวิน ม.รัตนบัณฑิต 21 ก.พ.64 หมอชิต.127.9ขาด.1
ชนะคะแนน งาเทา ป.วราลักษณ์ 11 เม.ย.64 หมอชิต.126.6-.6

คู่ที่ 4

🔴กุหลาบดำ สจ.เปี๊ยกอุทัย (เขียวมรกต ส.กัลยาณี,แสงมรกต) 140 “ซ้ายอุกาบาต” มวย จ.สุรินทร์
ฝีมือครบเครื่องปล้ำตีแข็งแกร่งต่อยแรงศอกคมอาวุธหลากหลายรูปร่างได้เปรียบ
แพ้น็อก4 หนึ่งล้านเล็ก จิตรเมืองนนท์ 5 ต.ค.62 จ.บุรีรัมย์ 138 (หนึ่งล้านเล็กได้นับ8 ยกสาม)
ชนะน็อก2 สมิต ใจบุญ 30 พ.ย.62 รัชดา (สากล3ยก)
แพ้น็อก เพชรใหม่ ช.ชูชีพ 14 ธ.ค.62 รัชดาภิเษก (รอบรองศึกเดอะไฟท์เตอร์ล่าฝันบัลลังก์โลก)
แพ้คะแนน แสงอาทิตย์ ลูกทรายกองดิน 11 ก.ค.63 เดอะบาซาร์รัชดาฯ (สากล 10 ยก/ชิงแชมป์ WBA เอเซีย รุ่นซุปเปอร์ไลท์เวท 140 ป.)
ชนะน็อก1 แสงมณี คลองสวนพลูรีสอร์ท 31 ก.ค.63 ONE แชมป์เปี้ยนชิฟ.
แพ้คะแนน รถเหล็ก พี.เค.แสนชัยฯ 28 ส.ค.63 ONE แชมป์เปี้ยนชิฟ.ชิงชนะเลิศทัวร์นาเมนต์ ONE มวยไทย รุ่นแบนตั้มเวต
ชนะน็อก2 ชาโด้ ท.เทพสุทิน 8 ธ.ค.63 ลุมพินี.141.8-.6
แพ้น็อก1 เสมาเพชร แฟร์เท็กซ์ 28 พ.ค.64. ONE แชมป์เปี้ยนชิฟ.
จะชนะ
🔵เสกสรร ส.สมหมาย (อ.ขวัญเมือง,อู๊ดมณฑาพานิช) 140 “คนไม่ยอมคน” มวย จ. นครศรีฯ
มวยพันธุ์ดุบู๊สู้ทรหดชวนทะเลาะเตะต่อยปล้ำรัดฟัดตีศอกสวนแรงหัวใจพระกาฬปลายมีฮึดชกสนุกคุ้มค่าตัว
ชนะน็อก3 ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง 5 มี.ค.63 รดน.136.2-1.2ต่อ1ป.ชิงแชมป์ว่าง รุ่นไลท์เวท รดน.
ชนะคะแนน ธนญชัย สมหวังไก่ย่าง 18 ก.ค.63 อ้อมน้อย.138 ชิงแชมป์รุ่นซุปเปอร์ไลท์เวท 140 ป.เวทีอ้อมน้อย
แพ้น็อก4 ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย 10 ก.ย.63 รดน.140.2-2.2ต่อ2ป.
แพ้คะแนน ก้องไกล เอ็นนี่มวยไทย 10 ต.ค.63 อ้อมน้อย.139.8ขาด.2
แพ้คะแนน ยอดเหล็กเพชร อ.อัจฉริยะ 17 พ.ย.63 เซ็นทรัลโคราช.139-1
แพ้คะแนน เพชรมหาชน จิตรเมืองนนท์ 2 เม.ย.64 ลพน.140

ติดตามข้อมูล ข่าวสาร เพิ่มเติม

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง เพจR1Fight

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง Youtube

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here