โปรแกรมมวย ศึกจ้าวมวยไทย​ วันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม 2564

โปรแกรมมวย ศึกจ้าวมวยไทย​ วันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม 2564 ณ เวทีอ้อมน้อย ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เวลา 12.15-14.00 จำนวน 4 คู่

0
82

โปรแกรมมวย ศึกจ้าวมวยไทย​ วันเสาร์ที่ 16 ตุลาคม 2564 ณ เวทีอ้อมน้อย ช่อง 3 ถ่ายทอดสด เวลา 12.15-14.00

คู่ที่ 1

🔴เหนือธรณี จิตรเมืองนนท์ (ลูกวิทยา,ผลไม้ปลากัดยิม) 112 มวย จ.กาฬสินธุ์ ซ้อมค่ายจิตรเมืองนนท์ ซ้ายเจอซ้ายฝีมือครบเครื่องเตะซ้ายต่อยซ้ายหมัดหนักศอกคมเหลี่ยมเข่าหักแทงดี
ชนะน็อก4 เพชรอันดา แกรนด์ทิกกี้วัลเลย์ 5 ธ.ค.63 จ.นนทบุรี.109มวยแทน
ชนะคะแนน ฟ้าลั่น ป.เพชรไข่แก้ว 13 มี.ค.64 ตะวันนา.109
แพ้คะแนน บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชระชัย 17 ก.ค.64 ฝนจางชลบุรี.112.2-.2
จะชนะ
🔵สกลพัทธ โชติบางแสน (โชควิทยา พุ่มพันธุ์ม่วง,ฤทธิชัย ศิษย์สารวัตรเสือ) 112 มวย จ.นครราชสีมา มวยซ้ายฝีมือครบเครื่องหมัดหนักศอกคมบู๊สู้ดุดันกล้าแลกกล้าบวกได้ลุ้นตลอด
ชนะคะแนน หนุ่มสุรินทร์ ช.เกตุวีนา 25 พ.ค.62 อ้อมน้อย.113.6-.6 (ชิงที่3มวยรอบศึกแม็กซี-ซี ซุปเปอร์ไฟท์ครั้งที่4)
ชนะน็อก3 ไหวพริบ ว.วังพรหม 20 มิ.ย.62 รดน.112.6-.6
ชนะคะแนน สายลับจิ๋ว จิตรเมืองนนท์ 20 มี.ค.64 ตะวันนา.110

คู่ที่ 2 มวยรอบศึกท็อปวัน มวยมันส์ พันธุ์ดุ ครั้งที่3

🔴บรรลือฤทธิ์ ศิษย์วัชรชัย (เทวฤทธิ์ เดอะเบสอุดร,ดาบป้อมมหาชัย,ศิริลักษณ์มวยไทย) 111 มวย จ.สกลนคร มวยซ้ายผลัดแพ้ชนะมาฝีมือคล่องครบเครื่องตีนซ้ายแรงเข่าจับในเหนียวแน่นไอคิวดีกว่า
แพ้คะแนน สะแกงาม จิตรเมืองนนท์ 15 ส.ค.63 อ้อมน้อย.110.6-.6 รอบชิงมวยรอบแชมป์เปี้ยนม้าบิน ครั้งที่ 7
ชนะคะแนน สะแกงาม จิตรเมืองนนท์ 31 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.110.6-.6
ชนะคะแนน รักเต็มร้อย ศิษย์คุณมะ 6 เม.ย.64 ตะวันนา.112.4-.4
ชนะคะแนน เหนือธรณี จิตรเมืองนนท์ 17 ก.ค.64 ฝนจางชลบุรี.113.2-1.2
จะชนะ
🔵สะแกงาม จิตรเมืองนนท์ 111 มวยวังโป่ง จ.เพชรบูรณ์ ซ้อมที่ค่าย จิตรเมืองนนท์ มวยประเภทเชิงไม่สนบู๊บ้ากล้าชนปล้ำมัดฟัดตีหัวใจเกินร้อยหมัดต่อยแรง
แพ้คะแนน เพชรบ้านไร่ สิงห์มาวิน 18 ธ.ค.63 จ.สงขลา.111.8-.8
ชนะน็อก3 เพชรสาริต พิมสิริมวยไทยยิม 21 ก.พ.64 บลูอารีน่า.110.3-.3
ชนะคะแนน ยอดกล้า พ.วิเศษยิมส์ 26 มี.ค.64 รังสิต.110.3-.3

คู่ที่ 3 (คู่เอก)

🔴ลูกนิมิต สิงห์คลองสี่ 138 ป. มวย จ.ลพบุรี ซ้อมที่ลพบุรี มวยขวาฝีมือครบเครื่องปล้ำรัดฟัดตีเหนียวแน่นเหลี่ยมเข่าดีเก๋าเกมแรงปะทะเป็นรอง
แพ้น็อก3 ช่อฟ้า ท.แสงเทียนน้อย 7 พ.ย.63 ตะวันนา.
แพ้คะแนน ธงสยาม หมวดวิทิศเชียงใหม่ 21 ก.พ.64 ตะวันนา.133
แพ้คะแนน ชัย สส.ต้อยแปดริ้ว 28 มี.ค.64 พีซทีวี.132.9-.9
จะแพ้
🔵เมืองทรัพย์ นายกวิทย์ทุ่งสง (ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่,ฉลามดง เอ็นนี่มวยไทย,ไวอาก้า) 138 ป. มวย จ.นครศรีฯ ซ้อมที่ค่ายเกียรติทรงฤทธิ์ มวยเข่าแดนสตอเปิดเกมเตะต่อยขวางหน้าปล้ำตีแข็งแกร่งได้ความสดปลายมั่นคงกว่า
ชนะน็อก2 เพชรทมิฬ เพชรอะไหล่ซิ่ง 21 พ.ย.63 จ.นนทบุรี.137-1
ชนะคะแนน ขุนพลเอก ต.โยธา 28 ก.พ.64 บลูอารีน่า.136 มวยแทน
ชนะคะแนน กำชัย โปรทีมแอนด์เซลล์ 27 มี.ค.64 ตะวันนา.130.4-.4

คู่ที่ 4

🔴ยางดำ พุ่มพันธุ์ม่วง (สท.เหี่ยวบางแสน,ชัดเจน พุ่มพันธุ์ม่วง) 119 มวย จ.ตาก ซ้อมที่โชควิทยา จ.ชลบุรี มวยขวาฝีมือครบเครื่องดักสาดแข้งขวาโต้ยัดไส้แรงศอกคมอันตรายเข้าก่อนลุ้นก่อน
ชนะน็อก2 นำศักดิ์น้อย เงาะบางกะปิ 5 ก.ย.63 อ้อมน้อย.117
ชนะคะแนน คมกริช อ.ขวัญทอง 19 ก.ย.63 อ้อมน้อย.122(แทนทั้งคู่)
ชนะคะแนน อองซาน เพชรยินดีอะคาเดมี่ 20 พ.ย.63 รังสิต.116.2-.2
จะแพ้
🔵ยอดมงคล ป.เพชรไข่แก้ว (มวยหูเฟรม ป.เพชรไข่แก้ว,ช.วรพล) 120.6-1.6 มวยแทนเพชรนำชัย น.ธณาณัติ มวย จ.ชุมพร ซ้อมที่ป.เพชรไข่แก้ว มวยขวาเข่าเตะขาเจาะยางต่อยหมัดแรงปล้ำฟัดรัดตีแทงยัดไส้ลด น.น.เยอะรอเร่งปลายๆดีกว่า
แพ้คะแนน ซุปเปอร์เล็ก จิตรเมืองนนท์ 24 ต.ค.63 จ.นนทบุรี.119.6-2.6
แพ้คะแนน ฉลามดำ ศูนย์กีฬานาไม้ไผ่ 13 มี.ค.64 ตะวันนา.119
ชนะคะแนน นาตาลี ส.สละชีพ 6 เม.ย.64 ตะวันนา.120

ติดตามข้อมูล ข่าวสาร เพิ่มเติม

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง เพจR1Fight

ติดตามข้อมูลเพิ่มเติมทาง Youtube

ทิ้งคำตอบไว้

Please enter your comment!
Please enter your name here